



BENKI YA WATU WA ZANZIBAR LIMITED

PERSONAL LOAN APPLICATION FORM/ FOMU YA MAOMBI YA MKOPO

LOAN APPLICATION NUMBER/ NAMBARI YA MAOMBI YA MKOPO

ATTACH YOUR
PHOTO

AMBATANISHA
PICHA YAKO

Please complete this form in CAPITAL LETTERS / Tafadhali jaza fomu hii kwa HERUFI KUBWA

Purpose/Sababu:

New/Mpya ☐ Top up/ Nyongeza ya mkopo ☐

Date/ Tarehe

d	d	m	m	y	y	y	y
---	---	---	---	---	---	---	---

SECTION 1: Applicant Information/ Taarifa za Muombaji

Applicant name (As per Identification) / Jina la muombaji (Kwa mujibu wa Utambulisho)

First Name/Jina la Kwanza

Middle Name/Jina la Kati

Last Name/Jina la Mwisho

Date of Birth/ Tarehe ya kuzaliwa

Place of Birth/ Mahali ulipozaliwa

Sex/ Jinsia

ID Number (staff & resident):

Namba ya kitambulisho
(Ajira/ NIDA / Mzazibari Mkaazi)

Computer / Check No.

Nambari ya Kompyuta/Cheki

Type of Contract:

Aina ya Mkataba

Permanent

Kudumu

☐

Temporary

Muda

☐

Phone No.

Nambari ya Simu

Account Number:

Nambari ya Akaunti

--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--	--

Branch/ Tawi

SECTION 2: Employment Details/ Taarifa za Ajira

Institution/ Taasisi

Location/ Mahali

Employment No / Namba ya Ajira

Job Rank/ Cheo

Employment Date/ Tarehe ya Ajira

d	d	m	m	y	y	y	y
---	---	---	---	---	---	---	---

Retirement Date/ Tarehe ya kustaafu

d	d	m	m	y	y	y	y
---	---	---	---	---	---	---	---

SECTION 3: Loan Details/ Maelezo ya Mkopo

Detail of Outstanding Loan (if any)/ Maelezo ya Mikopo Iliyobaki (kama ipo)

Oustanding Loan Amount <i>Kiasi cha Mkopo Uliobaki</i>	Lender <i>Mkopeshaji</i>	Mothly Repayment <i>Malipo ya mwezi</i>	Expire Date <i>Tarehe ya kumaliza Mkopo</i>							
			d	d	m	m	y	y	y	y

Requested Amount of Loan (in figures)/ Kiwango cha Mkopo (kwa tarakimu)

Amount in words:

Kiasi kilichoombwa (kwa maneno)

Purpose of the loan / Madhumuni ya mkopo

Repayment Period/Muda wa marejesho

months

Monthly salary/Mshahara kwa mwezi

Refinancing/ kuongeza mkopo

- Mkopaji anaweza kuongeza mkopo kwa kuzingatia mashart ya mkopo huu baada ya kulipa mikato sita (miezi sita) mfululizo.
- Huduma ya kuongeza mkopo itatolewa kwa wateja walioonesha tabia njema ya kulipa mikato yao kulingana na makubaliano
- Mkopaji ana hiyari ya kulipa mkopo wote mara moja wakati wowote kabla ya muda wa mkopo kumalizika ambapo mkopaji atalipa bakaa ya mkopo pamoja na asilimia 3 ya mkopo wake uliobaki.

Acceptance/ Kukubali

Mimi Ninakubali kiasi kilichothibitishwa
cha maombi jumla ya TZS au kiasi pungufu kulingana na sera ya
uthibitishaji mkopo au kiwango cha makato.

Also, I authorise / Aidha ninaidhinisha;

- Benki kuongeza kipindi cha mkopo iwapo litatokea tukio la kukosekana kwa mikupuo ya marejesho
- Benki kuthibitisha taarifa zilizomo humu kwa kutumia njia yoyote itakayoona inafaa.
- Mwajiri wangu kukata mikupuo ya kila mwezi na kuiwasilisha benki kwa ajili ya marejesho ya mkopo.
- Benki kulipa na kuhamisha madeni yangu yote niliyoyakopa katika benki nyengine au taasisi za fedha.
- Mkopo utatozwa kiwango cha riba asilimia..... kwa mwaka ambayo itakatwa kwa kuzingatia bakaa ya kiasi cha msingi cha kila mwezi.
- Mkopaji anaridhia kuwa mkopo pamoja na riba yake inayowiana utarejeshwa kwa jumla ya mwezi.
- Mkopaji atalazimika kulipa asilimia ya kiwango cha mkopo atakaopewa ikiwa ni gharama ya uidhinishaji mkopo .

Declaration / Tamko

Ninathibitisha kuwa;

1. Kulingana na masharti ya Sheria ya taasisi za kibenki ya 1991 kama ilivyorekebisha, mteja anakubali na kuidhinisha Benki;
 - Kuuliza kutoka katika benki yoyote, taasisi za kifedha au baraza lililothibitishwa la urejeshaji mkopo Tanzania kuthibitisha taarifa yoyote iliyotolewa na mteja
 - Kutafuta taarifa kwenye benki yoyote, taasisi za fedha au baraza lililothibitishwa la mkopo wakati wa kumtathmini mteja wakati wowote wakati wa uwepo wa akaunti ya mteja.
 - Kuonesha kwenye baraza lililothibitishwa la urejeshaji wa mkopo taarifa kuhusiana na akaunti iliyopo benki au taasisi ya fedha
2. Nimesoma na kuielewa fomu hii na masharti ya uendeshaji wa mfumo huu.
3. Sina mkopo mpya au maombi ya mkopo yanayosubiri uamuzi na taasisi nyingine ya fedha ambapo marejesho yake ya mkopo yanaweza kuingilia marejesho mazuri ya mkopo wangu kutoka PBZ.
4. Sina maombi yaliyothibitishwa au kusubiri uamuzi, kuendelea na likizo isiyo na malipo, na kuwa sina tukio lolote linaloweza kuathiri mshahara wangu wakati wa kipindi cha mkopo huu.
5. Ninaahidi kuiarifu benki au mwajiri wangu iwapo kutakuwa na kuacha kwa makato ya mkopo au kutoanza kwa makato ya mkopo kulingana na ukopaji chini ya mfumo huu kwa sababu yoyote na naahidi kulipa upungufu utakaosababishwa.

Vile vile, Taarifa zilizotolewa kwenye fomu ya maombi ni za kweli na sahihi kulingana na ufahamu wangu, na kuwa benki inaweza kutumia taarifa hizo kutathmini maombi ya mkopo. Na naelewa kuwa taarifa zisizo sahihi zinaweza kusababisha mkopo huu kufutwa na kutoa taarifa kwa makusudi au uzembe kunaweza kusababisha kosa la jinai.

Imewekwa saina na

Jina la muombaji:

Tarehe: Saini.....

Employer Assessment and Decision/Tathmini na maamuzi kwa Mwajiri

Nathibitisha kuwa taarifa zote alizojaza mwajiriwa ni sahihi katika uelewa wangu. Mwajiriwa hategemei kuachishwa kazi na hakuna maombi ya likizo bila ya malipo iliyothibitishwa. Mkopo utakwisha angalau miezi mitatu kabla ya kustaafu kwa muombaji au mwisho wa mkataba.

Recommendation by commanding Officer/Mapendekezo ya afisa mkuu

Name of Commanding Officer/ jina la Afisa Mkuu

Signature & stamp/ Saini na Muhuri

P.O.Box/S.L.P Phone/Simu.....

E-mail/ Barua pepe

STAMP HERE
GONGA MUHURI HAPA

Name of authorizing officer/ Jina la Afisa Muidhinishaji:

Signature & Stamp/ Saini na Muhuri

Date/ Tarehe.....

P.O.BOX/ S.L.P...... **Phone/ Simu**.....

STAMP HERE
GONGA MUHURI HAPA

PLEASE ATTACH THE FOLLOWING DOCUMENTS / TAFADHALI AMBATANISHA NYARAKA ZIFUATAZO.

- Nakala ya kivuli cha Kitambulisho cha kazi / NIDA / Mzazibari Mkaazi
- Slipu za mshahara ya hivi karibuni (miezi mitatu) zilizothibitishwa na mwajiri.
- Picha ndogo mbili za pasipoti.
- Taarifa ya Benki kwa miezi mitatu.
- Barua ya maombi ya mkopo kutoka kwa mwajiri

SECTION 4: FOR THE BANK USE ONLY / KWA MATUMIZI YA BENKI TU

Mapendekezo ya Afisa Mikopo: Apewe/Asipewe (kata isiyohusika)

Kiasi kilichopendekezwa TZS

Jina la Afisa Mikopo.....SainiTarehe.....

Mapendekezo/Idhini ya Meneja wa Tawi: Apewe/ Asipewe (kata isiyohusika)

Jina la Meneja wa Tawi.....Saini.....Tarehe.....

Mapendekezo /idhini ya Meneja wa Mikopo Makao Makuu: Apewe / Asipewe (kata isiyohusika)

Jina..... Saini..... Tarehe.....

Mapendekezo/Idhini ya Mkurugenzi Mtendaji: Apewe/Asipewe (kata isiyohusika)

Jina Saini.....Tahe.....